การแข่งขันสถาปัตยกรรมแบบเปิด "Archnovation" เข้าร่วมโดยผลงานที่สร้างขึ้นในช่วงปี 2014-2016 ในปีนี้มีการส่งใบสมัคร 230 ใบจากภูมิภาคต่างๆของประเทศ 98 โครงการรวมอยู่ในรายชื่อยาว 56 รายการได้รับเลือกให้อยู่ในรายชื่อสั้น ๆ ผู้จัดงานการแข่งขันตั้งข้อสังเกตว่าประมาณหนึ่งในสี่ของใบสมัครที่ส่งมาทั้งหมดมาจากสถาปนิกรุ่นเยาว์
อาคารและโครงสร้างที่อยู่อาศัยและสาธารณะ สิ่งก่อสร้าง
Best Implemented Object, Residential Complex, Public Building, Structure
กรังด์ปรีซ์ของการแข่งขัน
ศาลาเทคโนโลยีสารสนเทศของมอสโก / SMART CITY, VDNKh, มอสโก
Ruben Arakelyan, Hayk Navasardyan (WALL Architectural Bureau, Moscow)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
ศาลาของร้านกาแฟ "CAFECAFE" / คาซัคสถาน, อัสตานา, ถนนนูร์จอล
Gikalo S. G., Kuptsov A. Yu. (LLC "สถาปนิก Gikalo Kuptsov")
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
เกสต์เฮาส์ / Nizhny Novgorod Region, Gorodetsky District
Gorshunov S. V., Shishkin E. A., Feoktistova A. V. (สำนัก Gorshunov, Nizhny Novgorod)
***
อาคารและโครงสร้างที่อยู่อาศัยและสาธารณะ โครงการ
โครงการที่ดีที่สุดของอาคารที่อยู่อาศัยโครงการที่ดีที่สุดของอาคารสาธารณะโครงสร้าง
ประกาศนียบัตรทองคำ
บ้านอพาร์ทเมนต์สำหรับครอบครัวหนุ่มสาว: การผสมผสานระหว่างพื้นที่ส่วนตัวและสาธารณะ / Volgograd, st. โซเวียต 26
พาโซชนิคอฟโรมัน (Akhtubinsk)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
ศูนย์ธุรกิจ "ELKI PARK" / Moscow, st. นากาตินสกายา 3
Medvedev V. N., Mamleev O. R., Medinsky O. V., Kanunnikov M. N., Korochkova O. V. (สำนักสถาปัตยกรรม "มิติที่สี่" มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
โครงการบ้านพักนักท่องเที่ยวแบบเดินป่าแบบแยกส่วนในไอซ์แลนด์ / ลันด์มันนาเลาการ์ไอซ์แลนด์
Kukharskiy S., Efanov A., Chereiskaya A. (ห้องปฏิบัติการทางสถาปัตยกรรม SA ห้องปฏิบัติการเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)
***
การวางผังเมือง. โครงการ
โครงการพัฒนาเมืองที่ดีที่สุด
ประกาศนียบัตรทองคำ
ถนนในเมือง / ภูมิภาคตเวียร์ใกล้หมู่บ้าน Palkino
Leonovich A., Markus K., Saxon M., Khandzhi D. (LLC "APP-PANAKOM", มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
การพัฒนาที่ราบน้ำท่วมนากาตินสกายา / มอสโก
Vissarionov Yu. G., Savkin K. M., Barinov R. Yu., Ziborov D. V. (LLC "PTAM Vissarionova", มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
คอมเพล็กซ์ที่อยู่อาศัย "Symbol"
Nadtochy A., Butko V., Alimov P., Biryukov S., Khudenkikh D., Sorokin A., Shapiro A., Romanova O., Filatov N., Kutai E., Khakimullin A., Zhukov I, Topolev V., Kuchinsky N., Sechenov A. (สำนักสถาปัตยกรรม ATRIUM, มอสโก)
***
สถาปัตยกรรมส่วนตัว สิ่งก่อสร้าง
อาคารพักอาศัยส่วนบุคคลที่ดีที่สุด
ประกาศนียบัตรทองคำ
วิลล่าในโซชิ
Fedorova A. Ya. (สำนักสถาปัตยกรรม Alexandra Fedorova, มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
VILLA R / ภูมิภาคมอสโก
Gikalo S. G., Kuptsov A. Yu., Fedulov A. V. (LLC สถาปนิก Gikalo Kuptsov, มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
บ้านที่อยู่อาศัยส่วนบุคคล "Uspensky forest" / ใกล้หมู่บ้าน Molodenovo ภูมิภาคมอสโกเขต Odintsovsky ทางหลวง Rublevo-Uspenskoe ที่ 2
Kuzembaev T. B., Perventsev A. S., Razumova K. A., Moshkovich K. A. (การประชุมเชิงปฏิบัติการทางสถาปัตยกรรมของ Totan Kuzembaev, มอสโก)
***
สถาปัตยกรรมส่วนตัว สิ่งก่อสร้าง
การตกแต่งภายในพื้นที่สาธารณะหรือส่วนตัวที่ดีที่สุด
ประกาศนียบัตรทองคำ
W_G BETONE, รัสเซีย / มอสโก
Sergey Nasedkin (บริษัท สถาปัตยกรรม ARCH.625, มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
การตกแต่งภายในของบ้านในชนบทในหมู่บ้าน Marfino
Fedorova A. Ya., Fedorova P. Ya., Kalyuta S. M. (สำนักสถาปัตยกรรม Alexandra Fedorova, มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
นิทรรศการ "Life of the Living" / "Arsenal", Nizhny Novgorod
Maslov M., Streletsky B., Struchalina A. ([MISH] สตูดิโอ, Nizhny Novgorod)
***
สถาปัตยกรรมส่วนตัว โครงการ
โครงการที่ดีที่สุดของอาคารพักอาศัยแต่ละหลัง
ประกาศนียบัตรทองคำ
วิลลาในภูมิภาค Barvikha / Moscow
Alexey Nikolashin (โครงการสำนักสถาปัตยกรรม SL มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
โครงการบ้านในชนบทใน Serebryany Bor
Fedorova A. Ya., Gubskaya I., Kalyuta S. M. (สำนักสถาปัตยกรรม Alexandra Fedorova, มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
วิลล่า G / รัสเซีย
Gikalo S. G., Kuptsov A. Yu. (LLC "สถาปนิก Gikalo Kuptsov", มอสโก)
***
สถาปัตยกรรมส่วนตัว โครงการ
การออกแบบตกแต่งภายในส่วนตัวหรือสาธารณะที่ดีที่สุด
ประกาศนียบัตรเงิน
โครงการตกแต่งภายในของอพาร์ตเมนต์บนถนน Meshchersky Boulevard
Filyushkin I. M. Filyushkina V. A. (สตูดิโอที่แตกต่างกัน Nizhny Novgorod)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
โฮสเทล "URBAN CUBE" / Krasnoyarsk
Kolpokova Maria, Krasnoyarsk
***
สถาปัตยกรรมส่วนตัว โครงการ
โครงการบ้านไม้ที่ดีที่สุด
ประกาศนียบัตรทองคำ
บ้านสตูดิโอสำหรับครอบครัวหนุ่มสาว / ตำแหน่ง Nikolina Gora เขต Odintsovo
Rybachuk Ksenia มอสโก
***
ประกาศนียบัตรเงิน
"อาคารที่อยู่อาศัยสำหรับอพาร์ตเมนต์ 5 ห้อง" / ภูมิภาคตเวียร์
น. V. Kharitoshin (สตูดิโอสถาปัตยกรรม "INFINIT DEZIGN" มอสโก)
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
โครงการบ้านสำเร็จรูปทั่วไปสำหรับไซต์ค่าย DUTCH
Pernatkin K. G., Shabalin S. V., Morozov D. E., Nechaev E. D. (สตูดิโอสถาปัตยกรรม DUTCH, Nizhny Novgorod)
***
การปรับปรุงพื้นที่สาธารณะ
การปรับปรุงพื้นที่สาธารณะ
ประกาศนียบัตรทองคำ
ศาลาหลักในสวนสาธารณะของ Olympic Village-80, Moscow, st. Lobachevsky
D. Chistov, G. Guryanov, A. Petrakov, S. Stambolieva, S. Kaptur ผู้ออกแบบ: A. Egorov (Praktika Architectural Bureau, Moscow)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
แนวคิดในการพัฒนาและปรับปรุงจัตุรัสที่ตั้งชื่อตาม Sverdlova / Russia, Nizhny Novgorod จัตุรัสที่สี่แยก B. Pokrovskaya และถนน Oktyabrskaya
องค์กรอิสระที่ไม่แสวงหาผลกำไร "Ogorod" (Nizhny Novgorod)
*** ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
แนวคิดของการแก้ปัญหาภูมิทัศน์และการจัดสวนบริเวณชายฝั่งริมแม่น้ำ Okhta / เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก
Kukharsky S., Chereiskaya A. ห้องปฏิบัติการทางสถาปัตยกรรม "SA lab" (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)
***
การปรับปรุงพื้นที่สาธารณะ
การปรับปรุงพื้นที่สนาม
ประกาศนียบัตรทองคำ
"Dvor-community" / Volgograd, st. Tkacheva
Pasoshnikov R. A., Ivanova M. V.
***
ประกาศนียบัตรเงิน
แนวคิดในการพัฒนาและปรับปรุงลานเอ็น. R. E. Alekseeva / Nizhny Novgorod, st. เซมาชโก, 56
องค์กรอิสระที่ไม่แสวงหาผลกำไร "Ogorod" (Nizhny Novgorod)
***
การแข่งขันสำหรับสถาปนิกรุ่นเยาว์และนักศึกษารุ่นพี่
ประกาศนียบัตรทองคำ
คอมเพล็กซ์มัลติฟังก์ชั่นในอาณาเขตของโรงงานผลิตอาวุธเดิมใน Sestroretsk โครงการสำเร็จการศึกษาของ I. E. Repin, 2016
Daniel Yakovlev (เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
วัตถุประสงค์ของการประชุมเชิงปฏิบัติการเกี่ยวกับ DREVOLUTION สถาปัตยกรรมไม้สมัยใหม่ สวนสาธารณะและสวนพฤกษศาสตร์ของมหาวิทยาลัยวนศาสตร์เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก (14 ผลงาน)
ผู้เข้าร่วมเวิร์คช็อปเป็นสถาปนิกรุ่นใหม่ 84 คน (ภัณฑารักษ์ - N. Belousov หัวหน้างาน - O. Starkova)
***
ประกาศนียบัตรเงิน
"ศูนย์การศึกษา" / ภูมิภาค Samara, pos. Volzhsky
"ศูนย์ตีความประวัติศาสตร์ของเมือง" / Samara, st. Krupskaya
Ryabov S. N.
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
โครงการบูรณะหนึ่งในสี่ของ Moskovsky Prospekt ในเซนต์ปีเตอร์สเบิร์กประกาศนียบัตรจาก Repin State Academy of Architecture and Construction, 2015
Gimnazdinov M. M.
***
ประกาศนียบัตรเหรียญทองแดง
ศูนย์แสดงคอนเสิร์ตในเยคาเตรินเบิร์กมหาวิทยาลัยสถาปัตยกรรมและศิลปะแห่งรัฐอูราลปี 2559
Yarosh V. G.
***
การเสนอชื่อพิเศษ"การออกแบบอาคารโดยใช้อิฐเซรามิกที่ดีที่สุด"
โครงการบ้าน "อสังหาริมทรัพย์รัสเซีย"
Lyubetskiy M. G.
***
อาคารพักอาศัยหลายชั้นพร้อมห้องบริการในตัวและที่จอดรถชั้นใต้ดินบนถนน Gostenskaya ใน Belgorod
Cherkashin อ.
***
การเสนอชื่อพิเศษ"สิ่งที่ดีที่สุดในการใช้อิฐเซรามิก"
อาคารที่อยู่อาศัยใน Novopokrovsky / Nizhny Novgorod
Pernatkin K. G., Artamonycheva M. A., ดีไซเนอร์ Khvastunov P. V. (สตูดิโอสถาปัตยกรรม DUTCH, Nizhny Novgorod)
***
การเสนอชื่อพิเศษเบนจามินมัวร์ น้ำยาสีที่ดีที่สุด"
LCD Green Park / มอสโก, เซนต์. เกษตรโอ๊ย. 35 บล็อก 1 อาคาร 1.1,1.2
Burdova Yu. F., Aleksakova O. A., Telkanova S. V., Safiullina I. E., Vlasenko O. V. (Buro Moscow, Moscow นักออกแบบทั่วไป "APEX" แผนทั่วไป - Gillespies)